MON-JUMA 8AM - 5PM

(86) 159 6789 0123

SAMUN SHIGA
Gida > Blog >

Zaɓin madaidaicin janareta mai girma: Jagorar mataki-mataki

2022-10-17

janareta

 Zaɓin madaidaicin janareta mai girma: Jagorar mataki-mataki 

Ɗaya daga cikin mahimman abubuwan yanke shawara na siyan shine samun janareta wanda zai iya biyan duk bukatun samar da wutar lantarki. Ko kuna sha'awar firamare ko ikon jiran aiki, idan naku

sabon janareta bai cika takamaiman buƙatun ku ba, ba zai yi wa kowa wani amfani ba kwata-kwata, domin zai fi ƙarfin kayan aiki ko ma lalata wasu na'urorin da ke da alaƙa da shi.

Abin baƙin ciki shine, masu samar da ƙima daidai gwargwado sau da yawa rikitarwa kuma ya ƙunshi abubuwa da la'akari da yawa.

Zaɓin tsakanin lokaci-ɗaya, mataki-uku, madadin, ko janareta masu farawa na mota na iya zama da wahala. Wannan labarin yana nufin kawar da duk wani rudani ta hanyar ilmantar da ku game da tsarin girman da wasu mahimman la'akari. Wannan ba madadin ma'aikacin lantarki ba ne; koyaushe muna ba da shawarar yin magana da ɗaya kafin siye. Duk da haka, ya kamata ya ba ku isassun bayanai don ba ku fahimtar wasu mahimman abubuwan da ke tattare da su.

Menene wattage?

Lokacin zabar janareta , abu na farko da yakamata kayi la'akari dashi shine wattage. Ya kamata a ƙara jimlar ƙarfin duk kayan aikin da kuke son amfani da janareta don lokacin kashe wutar lantarki ko a wuraren da babu tabo ko babu wutar lantarki.  

Wannan na iya haɗawa da firiji, fitilu, caja na kwamfutar tafi-da-gidanka, masu yin kofi, caja na wayar hannu, injin wanki, tanda, da sauransu. Kuna iya ƙayyade girman janareta da kuke so ta amfani da wannan lissafin.

Ka tuna cewa wasu na'urori, kamar na'urorin sanyaya iska da firji, suna cin wuta sosai lokacin da suke kunne fiye da lokacin da suke kashewa. Zai fi kyau idan kun lissafta waɗannan haɓakar wutar lantarki lokacin yin lissafin ku don samun ingantaccen kimantawa.

Akwai wasu ƙayyadaddun ƙayyadaddun bayanai masu mahimmanci da ya kamata ku sani idan ana batun janareta, ba tare da la'akari da iri ba. Waɗannan su ne hawan, gudu, da farawa watts.

Farawa watts yana bayyana ikon da janareta zai iya bayarwa na ɗan lokaci don fara motar lantarki. Wannan kuma wani lokaci ana kiransa surge watts.

Watts masu gudana suna bayyana yawan ƙarfin da janareta zai iya bayarwa a kowane lokaci ɗaya. Wannan kuma wani lokaci ana kiransa ci gaba da watts.

Daidaitaccen wattage na kayan aikin gama gari

Idan ba ku san yawan ƙarfin da kayan aikin ku ke amfani da shi ba, zaku iya amfani da jeri na ƙasa don ƙididdige yawan wattage da kuke buƙata. Tabbatar yin la'akari da duk kayan aikin ku.

Firji ko injin daskarewa: 600 zuwa 800 watts

Toaster: 1,100 zuwa 1,700 watts

Lamba: 150 watts

Tanderu (Lantarki): 5,000 watts

Injin kofi: 400 zuwa 800 watts

TV: 100 zuwa 350 watts

Na'urar bushewa: 1,200 zuwa 1,500 watts

Microwave: 1,200 watts

Wuta mai zafi: 1,250 watts

Kwamfuta: 500 zuwa 2,000 watts

Wutar sarari: 1,250 watts

Wutar Lantarki: 5,000 zuwa 25,000 watts

Wutar lantarki: 700 zuwa 1,400 watts

Tufafin Ruwa: 2,000 zuwa 4,500 watts

Hasken Waje: 500 zuwa 1,00 watts

Radiant mai zafi: 1,300 watts

Na'urar kwandishan ta taga: 600 zuwa 1,500 watts

Tushen famfo: 1,500 watts

Ruwan Ruwa : 1,000 zuwa 2,000 watts

Tsarin Na'ura na Tsakiyar Iska: 2,000 zuwa 4,000 watts

Ƙayyade bukatun ku

Fahimtar dalilin da yasa kuke buƙatar ɗaya shine matakin farko na yanke shawara akan madaidaicin janareta don kasuwancin ku. Ta hanyar gano buƙatun kasuwancin ku da kuma bayyana yadda kuke niyyar amfani da janareta, zaku iya zaɓar nau'in da ya dace da buƙatun ku.

Manyan nau'ikan janareta guda uku sune:

a) Masu samar da gaggawa

Masu janareta na gaggawa sune tushen wutar lantarki don mahimman tsari da jinin rayuwar aikin ku. Wadannan janareta ba za su iya ci gaba da gudanar da aikinka gaba ɗaya yayin katsewar wutar lantarki ba, amma suna iya ɗan lokaci wasu muhimman abubuwa kamar fitilun gaggawa, ƙararrawar wuta, da sauran tsarin tsaro.

b) janareta na jiran aiki

Masu janareta na jiran aiki suna ba da wutar lantarki gabaɗaya a yayin da wutar lantarki ta ƙare. Waɗannan kayan wutan lantarki masu zaman kansu zasu kunna lokacin da aka gano babban gazawar wutar lantarki. Menene ƙari, ana iya fara janareta na jiran aiki tare da ɗan jinkiri don rage rushewa.

c) Na farko janareta

Babban janareta shine duk wani janareta da ke aiki a matsayin tushen wutar lantarki na farko don ginin. Wasu 'yan kasuwa suna amfani da janareta azaman tushen wutar lantarki na farko don adanawa akan lissafin kayan aiki da rage sawun carbon ɗin su. A madadin, idan kasuwancin ku ya yi nisa da grid ko grid na gida ba zai iya biyan bukatun ku ba, zaku iya zaɓar janareta na farko.

Yi la'akari da bukatun ku

Generators sun zo da girma dabam dabam da jeri bisa ga keɓaɓɓen buƙatunku da sauran abubuwan tantancewa. Mahimmin mataki na fahimtar girman janareta da ake buƙata don kasuwancin ku shine ƙayyade yadda kuma inda za'a yi amfani da kayan aiki da ƙarfi da wattage da ake buƙata don tallafawa duk aikace-aikace.

Ko kuna buƙatar mafita don ci gaba da yin amfani da shukar ku a yayin da wutar lantarki ta ƙare ko kuna buƙatar saitin janareta mai ɗaukar hoto don kayan aikin masana'antu da aiki mai nisa, ga jerin duk abin da janaretonku ke buƙata don samar da wuta a kowane lokaci.

Kuna iya ƙunsar zaɓin girman janareta ɗin ku zuwa takamaiman kewayon iya aiki kuma ku tabbatar da girman janareta da kuke buƙata ta ƙididdige jimlar ƙarfin kVA da kW ɗin ku.

Lokacin da ake yin girman janareta don wasu aikace-aikacen dillalai da kasuwanci, ana amfani da tsarin ma'aunin ƙafar murabba'i don ƙididdige buƙatun wutar lantarki, ta amfani da dabara mai zuwa:

Retail: kW = 50 kW + 10 watts/sq. ft.

Kasuwanci: kW = 30 kW + 5 watts/sq. ft.

Yi nazarin yanayin rukunin yanar gizon ku

Yanzu da kuna da kewayon ƙimar wutar lantarki da ƙarfin ɗaukar nauyi don aikinku, lokaci yayi da za ku yi la'akari da yanayin rukunin yanar gizo da zaɓuɓɓukan janareta. Tambayi kanka:

Ina bukatan gaggawa, jiran aiki, ko janareta na farko?

Ina bukatan janareta mai ɗaukuwa ko mai jiran aiki?

Shin wurin aiki na yana da matsalolin muhalli ko iyakataccen sarari?

● Buƙatun ikona na mataki ɗaya ne ko mataki uku ?

Wajibi ne a san kaya, nau'in man fetur, haɗin tsarin lantarki, da ƙimar wutar lantarki na saitin janareta don ƙayyade samfurin mafi inganci.

Sauran zaɓuɓɓukan da za a yi la'akari sun haɗa da tsayi da ma'aunin muhalli, yuwuwar ƙarfin faɗaɗawa, ƙarfin lantarki, da ƙa'idodin fitar da hayaki.

Yanke shawarar nau'in janareta

Da zarar kun fahimci yadda za ku yi amfani da janareta, yanayin rukunin yanar gizonku, da ƙarfin ƙarfin da kuke buƙata, zaku iya mai da hankali kan zaɓar injin da ya dace.

Motsawa da janareta na tsaye sune zaɓi biyu na farko. Yawancin kasuwancin suna da wuri guda ɗaya kawai, don haka na'urorin samar da wutar lantarki suna dacewa kuma suna da tsada. Kafaffen zaɓuɓɓuka kuma suna samar da ƙarin ƙarfi, yana mai da su kyakkyawan aiki idan kuna son madadin ko makamashi na farko.

Idan aka kwatanta da ƙirar ƙira, masu janareta masu ɗaukar nauyi suna da ƙananan ƙarfin wuta kuma ana amfani da su da farko azaman tushen wutar lantarki don gudanar da kayan aiki akan shafuka ba tare da shiga ba. Kuna iya siyan zaɓuɓɓukan šaukuwa don aikace-aikace da yawa idan kuna buƙatar janareta don ayyukan wucin gadi ko abubuwan da suka faru.

Siyan janareta guda ɗaya vs. mai daidaitawa

 babban janareta

Siyan janareta guda ɗaya vs. mai daidaitawa 

Kuna iya yin muhawara ko ya fi dacewa a yi amfani da janareta mai girman gaske ko raba kaya tsakanin biyu ko ƙarami idan buƙatun wutar ku sun yi yawa. Misali, zaku iya shigar da janareta 400kW guda uku maimakon janareta 1200kW daya. Ana kiran wannan layi ɗaya kuma yana iya zama zaɓi mai kyau a ƙarƙashin yanayin da ya dace. Dalilan sune kamar haka:

1) Yana ba da ƙarin sassauci

Ƙarin dogaro mai yiwuwa shine yunƙurinku na siyan janareta azaman hanyar kariya daga katsewar wutar lantarki wanda zai kawo cikas ko kawo ƙarshen ayyukan kamfanin ku. Ba za ku damu da samun kashe janareta don kulawa ba idan kuna da yawa. Kuna kawai canja wurin nauyin zuwa wani kuma ku ci gaba da aiki.

Janareta daya ne kawai, idan kuma ya tsaya, to ku ma.

2) Mafi tsada-tasiri

Babu shakka, tattalin arziki zai bambanta ƙwarai dangane da abubuwa kamar iri, sabon vs. janaretoci da aka yi amfani da su, farashi a wurin da kuke, da dai sauransu. Amma duk abin da yake daidai, da zarar kun wuce wani girman janareta, daidaitawa ya fi tattalin arziki fiye da amfani da guda ɗaya. janareta.

3) Ƙarin zaɓuɓɓuka masu amfani

Dangane da girman ɗakin, yana iya zama mafi sauƙi don dacewa da janareta guda biyu ko uku fiye da babban naúrar. A cikin manyan janareta na kasuwanci, ƙaramin ƙarfi na iya nufin bambancin ƙafar murabba'in 25 ko fiye a kowace raka'a.

4) Yana da sauƙi a kan janareta

Raba kaya tsakanin janareta biyu ko fiye yana tsawaita rayuwar kowane janareta kuma yana guje wa haɗarin yin lodin raka'a ɗaya. Nauyin har zuwa 80% na ƙarfin janareta ya dace don ci gaba da amfani.

Me yasa zabar madaidaicin girman janareta yana da mahimmanci

Zaɓi girman janareta daidai

Me yasa zabar madaidaicin girman janareta yana da mahimmanci? 

Injiniyoyin injiniya da ’yan kasuwa a sassan kasuwanci da masana’antu ya kamata su gane nawa ne za a iya ceton kuɗaɗen kula da injin da kuma maye gurbinsu ta hanyar amfani da janareta mai girman da ya dace. Lokacin da kuka fahimci yadda ake girman janareta dangane da iyakokin aikinku, kuna samun fa'idodi masu zuwa:

● Babu gazawar tsarin bazuwar.

● Babu raguwar lokaci saboda yawan nauyin tsarin.

● Tarin janareta da injina mai ɗorewa.

● Koyaushe m aiki.

● Tsarin da zai iya aiki kuma ya kasance cikakke tsawon shekaru ba tare da canje-canje ba.

● Tsaron sirri na duk ma'aikata da ƙananan haɗarin lalacewa.

a) Guji gazawar janareta bazuwar

Da zarar kun koyi yadda ake girman janareta zuwa buƙatun kasuwancin ku, ba za ku damu da raguwar lokacin da wutar lantarki ta haifar ba. Idan aka ba da duk kuɗin da ke cikin aiki na yau da kullun, tare da dubban buƙatun da ke kan gungumen azaba a kowane lokaci, yawancin kamfanoni ba za su iya biyan kowane lokaci ba. Tare da mafi kyawun lantarki, gas, ko janareta dizal, ba za ku taɓa yin hulɗa da:

● Rashin kudaden shiga saboda rufewar da ba a zata ba.

● Soke abubuwan da ke faruwa a waje saboda rashin isasshen wutar lantarki.

● An jinkirta aikin saboda rashin wutar lantarki.

Idan kuna gudanar da kasuwancin da ke mai da hankali kan sauri da inganci kuma ku himmatu don gamsar da duk bangarorin da abin ya shafa, ko masu siyar da kaya, abokan ciniki ko sauran wuraren kasuwanci. Zai fi kyau idan kuna da janareta a harabar ku ko wurin aiki don kiyaye kowace na'ura tana aiki.

b) Guji rufewa saboda yawan nauyin tsarin

Wani mahimmin fa'idar amfani da janareta mai girman da ya dace shine iyakar ƙarfin aiki na ku. Ba lallai ne ku damu da gazawar tsarin ba saboda iyawar da aka yi da yawa, kamar yadda janareta na adanawa ke karewa daga yanayin da ba a zata ba:

● Rashin gazawar tsarin saboda nauyin wutar lantarki mai ƙarancin ƙarfi.

● Rashin gazawar tsarin saboda haɓakar wutar lantarki don injin da aka ba.

● Ƙaddamar da lokacin aiki a cikin cikakken yanayin aiki saboda ƙarancin iya aiki.

c) Jin daɗin rayuwar janareta mai tsayi

Tsawon rayuwar kayan aiki ko na'ura na ɗaya daga cikin mafi tsadar abubuwan ayyukan masana'antu. Yana da mahimmanci a sami janareta wanda ke ba da mafi kyawun iya aiki ga duk abubuwan da aka haɗa a cikin tsarin da aka bayar don kada ya rasa wuta da wuri. Dole ne injin ya kasance yana da isasshen ƙarfi don ɗaukar cikakken kaya a kowane lokaci saboda wannan dalili.

Lokacin da ka sayi madaidaicin girman janareta don amfanin kasuwanci, zaku sami fa'idodi masu zuwa:

● Jimlar tsawon rayuwa don injuna masu nauyi.

● Injin fasaha na zamani suna buƙatar kulawa kaɗan, koda bayan shekaru na sabis.

●  Lantarki , dizal , da gas janareta suna da ma tsawon rai rai.

● Ko da bayan shekaru na amfani mai nauyi, ba a cika buƙatar kulawa da janareta ba.

d) Ji daɗin aikin kowane lokaci

Lokacin maye gurbin ko haɓaka tsohuwar janareta, ba tare da la'akari da girman aikin gaba ɗaya ba, zaɓin janareta wanda zai iya ba ku mafi girman ƙarfin 24/7 ba tare da tsangwama ba yana da mahimmanci. Neman jagorar girman janareta na iya zama amsar duk tambayoyinku.

Ta zabar madaidaicin janareta, zaku iya jin daɗi

● Samar da wutar lantarki marar katsewa yayin dusar ƙanƙara, iska, da sauran mugayen al'amuran yanayi.

● Ci gaba da samar da wutar lantarki lokacin da tsarin gida ya ƙare.

● Duk da katsewar da aka yi a yankin, wutar lantarki ta tsaya cik.

● Ko da kun canza ko ƙara sabbin abubuwa zuwa tsarin, aikin ba zai lalace ba.

e) Sauƙaƙe, kulawa ba tare da matsala ba

Yana da kyau koyaushe idan ana batun kulawa idan aikin da ake buƙata yana da sauƙi kuma mara tsada. Hakazalika, injin janareta mai inganci bai kamata ya fuskanci matsala mai yawa ba yayin zagayowar rayuwarsa, saboda mafi kyawun janareta na iya jure mafi tsananin amfani. Ko da mafi kyawun samfuran janareta da samfura, kodayake, lokaci-lokaci suna buƙatar gyara. Tare da janareta mai inganci, zaku iya tabbata:

● Injin janareta yana buƙatar gyare-gyare masu sauƙi da ƙanana kawai.

Tsawon lokaci tsakanin lokutan kulawa yana da tsawo.

Aiki yana da aminci sosai cewa kulawa na yau da kullun na iya hana buƙatun kulawa na shekaru masu zuwa.

● Samar da injuna da kayan aiki sun fi kyau, don haka ana buƙatar kulawa kaɗan.

f) Tsarin da ke daɗe da shekaru masu yawa

Lokacin da kuka girman janareta yadda yakamata don aikace-aikacen kasuwanci ko masana'antu, gabaɗayan tsarin ku na iya ƙare shekaru masu ɗorewa ko ma shekarun da suka gabata ba tare da ƙarancin kulawa ba ko ma ƴan maye gurbin kowane injin da aka haɗe. Mafi kyawun janareta na madadin da gaske suna kawar da buƙatar maye gurbin kayan yau da kullun. A zahiri, dalilin da zai iya maye gurbin kowane kayan aiki ko na'ura a cikin kayan aikin na iya zama haɓaka samfuri.

Don haka tare da injin janareta na dogon lokaci, janareta na iskar gas, ko injin dizal, za ku sami kanku da fa'idodi masu zuwa:

● Saitin masana'antu wanda zai iya ɗaukar shekaru kuma mai yiwuwa ba zai buƙaci haɓakawa a wani wurin da aka ba da shi gabaɗayan lokacinku ba.

● A m, mafi kyau-in-aji janareta tare da akai sufuri da kuma nan take saitin kusan ko'ina.

g) Yana tabbatar da amincin duk wanda abin ya shafa

Tsaro yana da mahimmanci yayin sarrafa ma'aikatan kowane girman. Ƙirƙira, ko ta yaya mahimmanci da mahimmanci ga layin ƙasa, bai cancanci rauni ɗaya ko asarar rai ba.

Lokacin da injuna da kayan aiki suka dogara da janareta, kowane abu a cikin tsarin dole ne ya sami isasshen ƙarfi ba tare da haɗarin gajerun kewayawa ko wasu hatsarori waɗanda zasu iya haifar da gazawar lantarki ko aiki ba. Ko da tare da aikin injin da aka ba shi a nesa mai aminci daga ma'aikatan shuka, yana da mahimmanci cewa babu wani abu da ya gaza, musamman ma ba ta kowace hanya da za ta iya kashe sarka ba.

Tare da ingantacciyar janareta, ba lallai ne ka damu da ɗayan waɗannan abubuwan ba:

● Rashin wutar lantarki na iya haifar da gazawar tsarin mai haɗari.

● Rashin gazawar injin janareta yana haifar da rauni ga ma'aikatan shuka.

● Hatsari irin na Domino a wuraren aiki ko injin niƙa na faruwa ne ta hanyar ingantattun janareta.

●Ma'aikatan shuka sun shigar da kara kan raunin da ya shafi janareta.

h) Lalacewar kadari kadan ne

Lokacin aiwatarwa, haɓakawa, ko maye gurbin janareta, yana da mahimmanci cewa babu wani abu da zai haifar da mummunan ra'ayi ga juna, wanda ke haifar da asarar dukiya mai tsada. Ko dai sabon janareta da aka saya don kayan aiki da injina na dogon lokaci, ko kuma sabon injin da aka haɗa da janareta da aka yi amfani da shi, kar a yi ta hanyar da za ta haifar da mummuna. Waɗannan halayen na iya haifar da katsewar wuta, busa fis, lalacewar inji, ko lalacewar samfur.

Fahimtar yadda ake zaɓar girman janareta da ya dace da ƙarfin aikin ku yana da mahimmanci. Yana ceton ku daga fuskantar:

● Fis ɗin da aka hura da wuri yana lalata injin.

● Rashin bugun wuta daga na'ura ko kayan aiki zuwa duk wasu injuna ko kayan aikin da ke cikin wurin.

● Lalacewa mai tsada ga tsarin isar da shuka da kayan aikin da ke kewaye.

Abokin hulɗa tare da BISON

Idan kuna girman injin jiran aiki, kasuwanci, ko janareta na masana'antu don kasuwancin ku, masana a BISON zasu iya taimakawa. Ƙungiyarmu za ta iya taimakawa wajen tantance buƙatun ku da kuma nemo mafita mafi kyau a cikin babban kayan mu.

An riga an yanke shawarar kan ingantaccen janareta don aikin ku? Mu ne kantin ku na tsayawa ɗaya don amintaccen janareta na jigilar kayayyaki, manufa don aikace-aikacen masana'antu da yawa. Tuntube mu don ƙarin cikakkun bayanai kuma ku tattauna aikinku tare da wakili a yau.

Raba:
vibian

VIVIAN

Ni mai sadaukarwa ne kuma mai ƙwazo daga BISON, kuma ina nan don raba gwaninta mai yawa. Bayar da ku don karɓar shawarar ƙwararrun mu da sabis na abokin ciniki mara misaltuwa.

BISON kasuwanci
Zafafan Blogs

shafi mai alaka

Sami kowane irin ilimi daga ƙwararrun masana'antar China

Yadda ake tsabtace wutar janareta mai ɗaukuwa

Akwai hanyoyi da yawa don yin hanyoyin da za a tsaftace wutar lantarki mai ɗaukar hoto. Karanta wannan sakon don jin yadda.

Farautar Janareta da Ƙarfafawa: Ci gaba da Ƙarfi

A cikin wannan sakon, za mu tattauna kuma za mu bi ta kan mafi yawan abubuwan da ke haifar da hauhawar janareto da farauta a cikin janareta, da kuma hanyoyin da za a iya magance su.

Generator yana aiki na ƴan daƙiƙa kaɗan sannan ya tsaya (Yadda ake gyarawa?)

Shin janareta naku yana aiki na ƴan daƙiƙa kaɗan sannan ya tsaya? Kar ku damu, mun rufe ku. Karanta wannan sakon don sanin dalilai da kuma yadda za a gyara wannan matsala.

samfur mai alaƙa

Quote high quality kayayyakin daga sana'a China factory