MON-JUMA 8AM - 5PM

(86) 159 6789 0123

SAMUN SHIGA
Gida > Blog >

Yadda ake winterize A Generator (matakai 5 masu sauƙi)

2022-10-24

hunturu

 Yadda ake winterize janareta (matakai 5 masu sauƙi)

Shin, kun san cewa janareta na buƙatar kulawa akai-akai kuma daidai , musamman a lokacin sanyi, ta yadda za su iya aiki yadda ya kamata?

Yayin da yanayin hunturu ke gabatowa, muna yawan zama a gida kuma muna cin ƙarin wutar lantarki a gidajenmu. Muna gudanar da fitulu, dumama ruwa, na'urori, da sauran na'urorin lantarki duk rana. Wannan yana nufin tsarin lantarki na gidanmu yana iya yin nauyi fiye da kima.

Iska mai ƙarfi, ƙanƙara, dusar ƙanƙara, da sleet suma suna yin barazana ga layukan wutar lantarki da na'urorin lantarki. Kuma lokacin da matsanancin yanayi ya yi kamari, yana zama da wahala da haɗari ga masu fasaha su gyara kayan aikin da suka lalace. Lokacin da wannan ya faru, za mu iya zama ba tare da wutar lantarki na sa'o'i ko ma kwanaki.

A cikin yanayin sanyi, dukkanmu muna son jin kwanciyar hankali da kwanciyar hankali, kuma abu na ƙarshe da muke buƙata shine haɓakawa. Domin kula da janareta a cikin lokaci don hunturu mai zuwa, fall shine lokacin da ya dace. Winterization na janareta ba ka damar gano da kuma gyara matsaloli tare da mu janareta kafin low yanayin zafi fara.

Muhimmancin lokacin sanyi na janareta 

Yin sanyi zai tsawaita rayuwar janareta kamar yadda ya kamata mu bincika kowane bangare na janareta tare da yin gyare-gyare kaɗan don guje wa manyan matsaloli.

Bugu da ƙari, za ku sami lokacin gudu mai tsayi saboda carburetor da spark suna tsaftace mai don ƙonewa da kyau.

Za ku adana kuɗi da yawa godiya ga ƙarancin kulawa da farashin mai.

Injin ku yana aiki lafiya a duk lokacin hunturu. Komai tsananin sanyi, janareta naka zai samar maka da aiki ba tare da katsewa ba.

Haka kuma, ba za ku taɓa samun datti CO2 hayaƙi ba saboda cikakken konewa.

Yadda ake sarrafa janareta mai ɗaukar nauyi na yanayi

Kun yi amfani da janareta don kunna tafiyar zangon ku. Yanzu ne lokacin da za a adana RV ɗinku da kayan yaƙi don hunturu. Yin sanyi na janareta kafin adana shi zai tabbatar da cewa zai iya jira lokacin na gaba ya sake yin aiki.

1. Cire layin mai

Yayin da yanayin sanyi ba zai shafi janareta da yawa ba, dole ne ku zubar da layukan mai da tanki kafin adanawa. Man fetur a cikin layin man fetur da tanki na iya lalata ba tare da amfani ba a cikin kimanin kwanaki 10 wanda ke haifar da dakatar da carburetor.

2. Tsaftace carburetor

A ƙarshen kakar wasa, tsaftace carburetor don kawar da duk wani sludge wanda ya tara.

3. Canja mai da tace

Wani aiki shine canza mai da tacewa. Fresh man zai ci gaba da lubricated sassa a cikin hunturu. Ka tuna cewa mai yana da maki danko wanda ya dace da takamaiman yanayin zafi. Lokacin canza mai don hunturu, tabbatar da amfani da man da aka ƙera don yin aiki cikin sanyi da sanyi.

Yanayin sanyi na iya canza dankon mai, wanda hakan zai sa ya yi wahala ya kwarara. Ƙananan firikwensin mai akan janareta na iya umurce shi da ya kashe. Tabbatar cewa kana amfani da man da aka girka lokacin hunturu, wanda ya fi siriri kuma yana gudana cikin sauƙi. Duba littafin jagorar mai amfani don shawarwarinsa.

4. Cire walƙiya

Wasu masana'antun suna ba da shawarar cire walƙiya da toshe buɗewar don kiyaye tarkace da ƙura.

Idan kana da janareta na mai guda biyu kuma kawai kuna gudanar da LPG, tsaftace injin carburetor, tanki, ko layin mai baya zama dole. Duk da haka, idan kuna gudanar da janareta akan mai guda biyu, dole ne ku tsaftace tanki, duba layukan, kuma tsaftace carburetor. Propane baya barin ragowar a cikin bututu saboda yana ƙone mai tsabta. Cire haɗin propane kafin ajiya.

5. Kare shi daga dusar ƙanƙara

Don Allah kar a bar janareta ɗinka babu kariya inda ƙanƙara da dusar ƙanƙara za su iya lalata shi, saboda narkewar ƙanƙara da dusar ƙanƙara na iya haifar da tsatsa da lalata. Ya kamata a ajiye janareta a busasshen gareji, rumbu, ko wata matsuguni. Idan hakan bai yiwu ba, sanya shi a kan tire ko tushe makamancin haka don kiyaye shi sama da layin ruwa kuma a rufe shi da kyau da kwalta.

Yadda ake hunturu janareta na jiran aiki

Ana sanya janareta na jiran aiki galibi a kusa da gidaje ko kasuwanci, tare da ciyayi ko lambuna da aka dasa a kusa da su azaman kamanni. Yayin da tsire-tsire ke girma, za su iya mamaye janareta kuma su hana ci da kwararar iska.

1. Share goga na gefe

Yana da kyau a tsaftace yankin janareta, saboda hakan kuma zai ba da dama ga kulawa. Matattun ganyen da aka bari a kusa da janareta na iya kunna wuta da wuta.

2. Jadawalin gyare-gyare na yau da kullum da tsaftacewa

Mataki na gaba shine a nemi ƙwararren don yin gyare-gyare na yau da kullun. Ma'aikacin sabis zai duba duk abubuwan da aka gyara, tsaftace su, canza ruwa, da gudanar da su don gano duk wata matsala mai yuwuwa.

Don tabbatar da fasalin farawa ta atomatik yana aiki kamar yadda ake buƙata, mai fasaha kuma zai duba baturin. Yanayin sanyi ba abokin baturi bane, don haka muna ba da shawarar duba ƙarfin lantarki akai-akai. Idan baturin har yanzu yana ƙasa, yana iya zama lokacin da za a maye gurbinsa kafin lokacin sanyi ya fara.

3. Shigar da injin batir

Shigar da na'urar dumama baturi shine ƙarin hanyar hana magudanar baturi a lokacin sanyi da kuma kiyaye ikon fara janareta. Lokacin da zafin jiki ya kai wani matsayi, injin baturi yana kunna kuma yana kiyaye ƙarfin baturi daga ɓacewa.

4. Gudu akai-akai

Gudu akai-akai

Gudu akai-akai

 

Yawancin janareta na jiran aiki suna farawa ta atomatik na mintuna 15 kowane wata. Idan ba ku da ɗaya, tsara rana ɗaya a wata kuma ku tuna kunna ta. Lokacin da kuke buƙatar sassan, suna gudana kuma suna mai godiya ga wannan aikin na yau da kullun.

Yadda ake sarrafa janareta a duk shekara

Lokacin da kake amfani da janareta mai ɗaukuwa , man fetur da mai na iya zama datti kuma suna tarawa a cikin layi da carburetor. Injin yana buƙatar kulawa na yau da kullun don tsaftacewa, bincika layukan, da maye gurbin sassan da ya cancanta. Idan ba ku yi shi a wannan lokacin ba, lokacin hunturu shine lokacin yin shi.

Bi shawarar da aka ba da shawarar kulawa yana tabbatar da cewa janareta naka zai yi aiki da kyau a duk lokacin hunturu.

Kira ƙwararren masani don gyara janareta ko yin gyare-gyare na yau da kullun. Bincika duk abubuwan da aka gyara, tsaftace su, maye gurbin ruwa, kuma gudanar da su don gano duk wata matsala mai yuwuwa. Yi la'akari da yin amfani da abubuwan da ake ƙara man lokacin sanyi da canza mai zuwa maki na hunturu don taimakawa janareta ya yi aiki a cikin sanyi.

Tabbatar cewa an yi cajin baturi, kuma zaɓi na autostart yana aiki idan janareta yana da farawar lantarki. Ana ba da shawarar gwaji na lokaci-lokaci na ƙarfin baturi. Idan har yanzu baturin yana ƙasa, maye gurbin baturin kafin yanayin sanyi ya fara.

Kamar yadda aka ambata, kankara da dusar ƙanƙara na iya lalata janareta. Masu gadin janareta sune mafi kyawun kariya ga janareta daga danshi wanda zai iya haifar da lalatawar wayoyi da abubuwan haɗin gwiwa. Bincika fitattun hukunce-hukuncen shaye-shaye da filaye a kai a kai don tabbatar da dusar ƙanƙara da ƙanƙara ba su toshe su ba.

a) Duba shaye-shaye da filaye

Ka tuna cewa injin janareta yana buƙatar kwararar iska don yin aiki yadda ya kamata. Ba sabon abu ba ne ƙanƙara ko dusar ƙanƙara ta toshe magudanan shaye-shaye da mashigar ruwa a lokacin hunturu. Dusar ƙanƙara mai nauyi na iya rufe waɗannan wuraren, kuma dusar ƙanƙara na iya toshe hanyar shiga yayin da daskarewa ke faruwa. Binciken gani na yau da kullun don cire duk wani gini zai hana matsaloli.

b) Toshe hita

Kuna iya yin tunani game da shigar da injin toshe injin idan kuna zama a wani wuri inda yanayin zafi zai iya faɗi ƙasa da sifili na tsawon lokaci. Wannan hita kuma ana kiranta da hita jaket na ruwa. Yana taimakawa tare da farawa sanyi ta hanyar kiyaye injin da mai dumi. Lura - ba kowane injin toshe injin zai yi aiki da kowane janareta ba. Koyaushe bincika shawarwarin masana'anta don dacewa.

Yadda ake damuna janareta dizal na kasuwanci

a) Yi cikakken dubawa

Abubuwan da ke da alaƙa da lalacewar injin ana yawan yin watsi da su. Amma kuma suna iya haifar da raguwa mai mahimmanci a cikin ingancin injinan diesel , musamman a cikin hunturu. Don haka, yi cikakken duba janaretonku.

Nemo kowane alamun lalacewa ko wasu alamun da za su buƙaci gyara ko musanyawa. Idan akwai fashe-fashe, wayoyi maras kyau, ɗigogi, ko wasu alamun lalacewa, yakamata a duba su kuma a gyara su nan da nan don guje wa damuwa a lokacin hunturu.

b) Tsaftace ko maye gurbin tace mai

Na'urorin samar da dizal na kasuwanci suna buƙatar tace mai saboda suna hana shara, barbashi na mintuna, da sauran gurɓatattun abubuwa shiga injin.

Koyaya, idan matatar mai ta biyu ba ta cika tsafta ko tsufa sosai ba, waɗannan barbashi za su iya shiga injin kuma su rage aikin sa sosai. A cikin matsanancin yanayi, kuma yana iya lalata sassan injin ɗin ko wasu kayan aikin, wanda zai haifar da tsadar gyara.

c) Canja mai akai-akai

 Canja mai akai-akai

 Canja mai akai-akai

Ɗaya daga cikin mahimman abubuwan da ke samar da ingantaccen aiki na janareta shine man injin dizal domin yana sa kowane ɓangaren injin da ke haɗin gwiwa don samar da wuta. Wannan ma yana da mahimmanci a lokacin hunturu lokacin da janaretonku ke aiki tuƙuru don samar da wutar lantarki saboda yanayi kuma suna buƙatar ƙarin mai don ingantaccen aiki.

Man fetur yana rasa ƙarfi akan lokaci. Sabili da haka, ya zama mahimmanci don canza man fetur a lokaci don kauce wa lalacewa ga injin. Don haka, don samun riba mai amfani da janareta na dizal kafin lokacin sanyi ya shigo, yana da kyau a maye gurbin mai da sabon mai.

d) Kula da tsarin man dizal

Kafin ka adana janareta na dizal na kasuwanci don lokacin hunturu, tabbatar da cika tanki kuma ɗaukar tsarin daidaitawar mai tare da kai.

Wannan stabilizer yana shiga cikin tankin mai kai tsaye kuma yana taimakawa kula da ingancin mai da rage ƙawancewar mai har sai janareta ya shirya don amfani. Amma don ba da mai daidaita man fetur isasshen lokaci don isa ga dukan tsarin, gudanar da injin na minti 5-10 bayan ƙara shi.

e) Gwada shi kafin adanawa

Ɗaya daga cikin mafi sauƙi hanyoyin don tabbatar da cewa tsarin ku yana aiki kamar yadda aka tsara shi ne gwada shi. Guda janareta na tsawon mintuna 30 tare da kula da aikin sa. Bincika duk sassa don kyakkyawan aiki, bincika ɗigogi, kwancen haɗin gwiwa, da sauransu.

Idan akwai alamun lalacewa, za ku sami lokaci don gyara shi kafin a ƙarshe sanya janareta a cikin ajiya don amfanin hunturu.

f) Dauki ra'ayi daga gwani

Lokacin da kake shirye don adana janareta na diesel don lokacin sanyi, yana da kyau a duba shi kuma a yi masa hidima kafin ya yi latti.

Ba koyaushe yana yiwuwa a gano tare da gano ƙananan matsalolin da za su iya kasancewa a cikin injin janareta ko tsarin shaye-shaye da sanyaya ba, don haka yana da mahimmanci a gyara su domin waɗannan ƙananan matsalolin na iya saurin rikidewa zuwa manyan matsaloli kuma su sa tsarin gaba ɗaya ya gaza.

Hanya mafi kyau don magance wannan matsala ita ce sauraron masana.

Kwararren ya duba shi wanda zai iya nuna kowace matsala tare da janareta, kuma za ku sami lokacin gyarawa. Wannan zai yi muku aiki a cikin dogon lokaci kuma.

Sabis na kan lokaci kyakkyawan ɗabi'a ne ga kowace na'ura, kuma injinan dizal ba banda. Daga tabbatar da tsawon rai don injunan dizal na kasuwanci don tabbatar da ingantaccen aiki a cikin yanayin sanyi, masana za su iya taimaka muku yin komai cikin sauƙi.

Kammalawa

Ko da yake yana da kyau a sanya janareta lokacin sanyi, yanayin daskarewa na iya haifar da matsala. Ana iya kaucewa duk wata matsala ta farko tare da kulawa akai-akai da amfani da janareta. Tuna, sabon man fetur, mai-lokacin sanyi, da batura masu ƙima za su ba ku dama mafi kyawun nasara lokacin da kuke da wutar lantarki.

Koyaushe koma zuwa littafin mai janareta don kowane shawarwarin hunturu. Babu wata hanyar da ta dace-duk don sarrafa janareta na ku saboda kowane ƙira da ƙira na musamman ne.

FAQs

1) Shin dole ne a sanya janareta na diesel na kasuwanci a cikin hunturu?

Generators kayan aiki ne mai mahimmanci don saduwa da buƙatun wutar lantarki, kuma sun zama muhimmin ɓangare na kowane saitin kasuwanci kamar yadda wutar lantarki ta fi dacewa da faruwa a lokacin hunturu. Don haka, don tabbatar da cewa janaretan dizal ɗin ku na kasuwanci bai daina aiki ba lokacin da ake buƙata, yana da kyau a sanya shi cikin sanyi.

2) Shin akwai wasu shawarwari na aminci da za a bi yayin da ake yin sanyin janareta?

Yin amfani da janareta amintacce yana da mahimmanci. Ingantacciyar samun iska don janareta yana da mahimmanci. Na biyu, carbon monoxide iskar gas ce mai cutarwa da janareta ke iya samarwa, don haka shigar da ƙararrawar carbon monoxide. A ƙarshe, guje wa amfani da janareta a wurare masu ɗanɗano tunda wannan na iya haifar da girgizar wutar lantarki mai muni.

3) Zan iya barin gas a cikin janareta na a cikin hunturu?

A'a, za ku iya lalata injin ku saboda yawan danshi da dusar ƙanƙara na iya haifar da lalata, ko kuma ruwa zai iya shiga cikin ɗakin tartsatsi ko ma cikin man fetur ko tankin inji.

4) Ta yaya zan iya sanya janareta ta dumi a cikin hunturu?

Domin dumama janareta a lokacin hunturu na gaske, dole ne ku yi amfani da shi akai-akai kuma ku yi amfani da hitar baturi da injin toshe injin.

5) Shin janareta masu ɗaukar nauyi za su daskare a cikin hunturu?

Man injin janareta mai ɗaukar nauyi na iya daskare kamar gel a cikin tsananin hunturu.

6) Za a iya sanya janareta a waje a cikin hunturu?

Ee, idan kuna da madaidaicin tsari ko akwatin janareta ba tare da sarari don dusar ƙanƙara ko ruwa ba. Idan matsugunin ku ko akwatin janareta yana da wurin ruwa da dusar ƙanƙara, janaretonku zai lalace.

7) Yadda ake kare janareta mai ɗaukuwa daga yanayi?

Masu janareta na jiran aiki na dindindin sun haɗa da haɗe-haɗen sutura waɗanda ke ba da damar aiki na ranar damina. Duk da haka, na'urori masu ɗaukar nauyi ba su da ruwa kuma dole ne su yi aiki a waje saboda hayaƙin carbon monoxide. Don kiyaye janareta ya bushe, yi amfani da tanti mai cike da iska, alfarwa, tanti, ko murfin gida.

Raba:
vibian

VIVIAN

Ni mai sadaukarwa ne kuma mai ƙwazo daga BISON, kuma ina nan don raba gwaninta mai yawa. Bayar da ku don karɓar shawarar ƙwararrun mu da sabis na abokin ciniki mara misaltuwa.

BISON kasuwanci
Zafafan Blogs

shafi mai alaka

Sami kowane irin ilimi daga ƙwararrun masana'antar China

Yadda ake tsabtace wutar janareta mai ɗaukuwa

Akwai hanyoyi da yawa don yin hanyoyin da za a tsaftace wutar lantarki mai ɗaukar hoto. Karanta wannan sakon don jin yadda.

Farautar Janareta da Ƙarfafawa: Ci gaba da Ƙarfi

A cikin wannan sakon, za mu tattauna kuma za mu bi ta kan mafi yawan abubuwan da ke haifar da karuwar janareto da farauta a cikin janareta, da kuma hanyoyin da za a iya magance su.

Generator yana aiki na ƴan daƙiƙa kaɗan sannan ya tsaya (Yadda ake gyarawa?)

Shin janareta naku yana aiki na ƴan daƙiƙa kaɗan sannan ya tsaya? Kar ku damu, mun rufe ku. Karanta wannan sakon don sanin dalilai da kuma yadda za a gyara wannan matsala.

samfur mai alaƙa

Quote high quality kayayyakin daga sana'a China factory