MON-JUMA 8AM - 5PM

(86) 159 6789 0123

SAMUN SHIGA
Gida > Blog >

Yaya tsawon lokacin da janareta zai iya aiki

2022-11-14

janareta a ƙasa.jpg

Generator A Kasa

Yaya tsawon lokacin da janareta zai iya aiki

Janareta na jiran aiki na iya matsakaita wutar matsakaicin gida har zuwa awanni 3,000. Har yanzu, ana ba ku shawarar kada ku ci gaba da gudanar da janareta sama da sa'o'i 500.

Yaya tsawon lokacin da cikakken janareta na gida zai iya aiki yana tasiri da abubuwa biyu:

a) Nau'in Generator

b) Tushen mai

Kowane janareta na musamman ne; wasu an gina su ne don ci gaba da gudana har tsawon kwanaki a ƙarshe, yayin da wasu kuma ana nufin su yi aiki na sa'o'i kaɗan a lokaci guda. A cikin wannan labarin, za mu gano yadda man fetur da nau'in janareta ke shafar lokacin aiki.

Jiran aiki da janareta masu ɗaukar nauyi sune manyan nau'ikan janareta guda biyu. An ƙirƙiri waɗannan janareta don taimaka muku a yayin da aka yi asarar wutar lantarki. Duk da haka, ba duk janareta ba ne ke da ikon ci gaba da gudana na dogon lokaci.

Har yaushe janareta na jiran aiki zai iya gudana?

Janareta na jiran aiki tushen wutar lantarki ne tsaye wanda aka ƙera don kunna ginin mazaunin ko na kasuwanci har zuwa kwanaki da yawa, ya danganta da alamarsa, girmansa, da tushen mai. Ba kamar janareta na gajeren lokaci na gaggawa ba, ana keɓe janareta na jiran aiki zuwa ga gaggawar tsawon lokaci. Akwai nau'ikan masu girma dabam da nau'ikan janareta na jiran aiki.

Wannan janareta na iya aiki har zuwa sa'o'i 3,000 a mafi kyawun sa, yana ba da ƙarfin gida mai matsakaicin girma.

Don haka idan kana da matsakaicin katsewa sau 3 a shekara kuma kayi amfani da janareta na kusan awanni 30 akan kowane lokaci tare da lokacin da kake sarrafa shi don kulawa, janareta na iya ɗaukar shekaru 50.

Har yaushe janareta mai ɗaukuwa zai iya gudu?

Masu janareta masu ɗaukar nauyi suna da jimlar lokacin aiki har zuwa awanni 2,000. Ya bambanta da na'urorin samar da ajiya, ana sanya janareta masu ɗaukar nauyi don yin aiki na ɗan gajeren lokaci, yawanci sa'o'i 6 zuwa 18. Ana iya amfani da waɗannan injunan a cikin RVs don tafiye-tafiyen zango ko don kunna wasu kayan aikin gida cikin gaggawa amma ba a ba da shawarar ba yayin katsewar wutar lantarki.

Har yaushe za ku iya tafiyar da janareta mai ɗaukuwa mai ɗaukuwa?

Idan kun kunna janareta mai ɗaukar hoto akan gas, kuna buƙatar dakatar da shi lokaci zuwa lokaci maimakon ci gaba da sarrafa shi.

Don masu samar da iskar gas , kada ku ƙara mai yayin da injin ke gudana. Ƙara gas yana da sauƙi, amma yin hakan na iya zama haɗari sosai kuma yana haifar da wuta.

Lokacin aiki, janareta naka zai iya yin zafi sosai, kuma ƙaramar wuta da ke yaɗuwa da sauri za ta iya tashi ta hanyar ɗigowa ko kuma kawai hayaƙi zuwa tankin mai da ke cikin janareta ko tankin da kuke amfani da shi don ƙara mai.

Mafi kyawun shawarar BISON: Kashe janareta na tsawon mintuna 5 zuwa 10 kafin ƙara mai.

Tare da janareta na man fetur, ba za ku iya sarrafa shi ba tare da daidaitattun lokutan aiki ba. Yawancin masu samar da iskar gas na iya ɗaukar ko'ina daga sa'o'i 6 zuwa 12, ya danganta da girman, alama, da ƙarfin da aka cinye. Lura cewa wasu zaɓuɓɓuka suna ɗaukar tsawon lokaci don gudu fiye da wasu.

Har yaushe na'urar janareta mai ɗaukuwa zata iya gudu?

Kuna iya sarrafa tankin mai idan janareta na aiki akan propane. Wannan yana ba da wasu ƙarin zaɓuɓɓuka don kiyaye janareta akan mai akai-akai.

Hanya mafi sauƙi don tsawaita lokacin gudu tare da janareta na propane shine haɗa tankunan propane guda biyu zuwa mai sarrafa canji ko layin iskar gas guda ɗaya ta hanyar tasha. Ta wannan hanyar, zaku iya kunna kwarara zuwa tankin propane ɗaya yayin da ɗayan ya kashe. Lokacin da ake buƙatar maye gurbin tanki na propane, duk abin da za ku yi shi ne kunna cockcock.

A wannan yanayin, zaku iya maye gurbin tankin propane da aka rage tare da sabo don haka ba ku taɓa ƙarewa da man fetur ba.

Don haka har yaushe janaretonku zai iya gudana, kuna tsammanin kuna da wadatar propane mara iyaka?

Ko da yake ba ƙaƙƙarfan ƙa'ida ba ce, galibi ana buƙatar injin janareta masu ɗaukar nauyi a kowane awa 100. Maimakon haka, abin da ke iyakance ku shine adadin man da ke cikin injin janareta. Wannan yawanci yana ɗan gajeren lokaci bayan amfani da sa'o'i 150-200, kuma yawancin janareta na zamani suna rufe ta atomatik lokacin da suka yi ƙasa da mai don kare injin.

Har ila yau, la'akari da cewa haɓakar zafi yana da mahimmanci lokacin da janareta ya yi aiki fiye da sa'o'i. Janareta na iya haifar da ɗan ƙaramin zafi fiye da sa'o'i 12 zuwa 24, amma sau ɗaya fiye da yini na ci gaba da amfani da shi, kuna haɗarin haifar da zafin injin wanda zai iya lalata janareta har abada.

Yi la'akari da kunsa janareta a cikin ƙanƙara da yin amfani da fan don yaɗa iska mai yawa ta cikin injin yadda za ku iya idan kuna amfani da shi a cikin yanayi mai dumi. Ka tuna cewa gudanar da janareta a babban iko zai haifar da ƙarin zafi.

Don haka, idan kun sarrafa janareta daidai, zaku iya ci gaba da gudana akan propane har zuwa awanni 150-200.

Har yaushe ne janaretan dizal zai ci gaba da gudana?

Suna da arha kuma mafi inganci yayin amfani da janareta na diesel a gida azaman madadin wutar lantarki.

Ana iya amfani da girma dabam dabam don ba da amsa ga tambayar tsawon lokacin da zai iya ci gaba da gudana.

Amma duk sun kai mu ga tunanin cewa dole ne mu samar da man fetur. Baya ga man fetur, a ko da yaushe a bincika don samun lubrication da seizures. A matsakaici, tsarin kulawa ya kamata ya kasance a can 24 hours a rana. Wannan shine don bincika cewa pistons, camshafts, ko wasu mahimman abubuwan ba su ƙare ba.

Janareta ba ya karewa sai dai in man fetur ya kare. Amma wata matsala ta taso idan wani ya ci gaba da cika tankin da ruwa. Wannan zai kasance game da yadda za a canza mai ba tare da dakatar da injin janareta ba.

Kuna tsayar da shi kusan minti goma sha biyar don gyarawa, kuma zai ci gaba da aiki.

Za a iya amfani da saitin janareta na diesel guda biyu don guje wa irin waɗannan matsalolin, ba da damar aiki tare da canje-canje yayin sabis.

Tushen mai yana shafar lokacin aiki na janareta

A ka'ida, janareta na iya ci gaba da aiki muddin akwai man fetur. Koyaya, a cikin bala'o'i ko wasu abubuwan gaggawa, wasu man fetur na iya zama da wahala a sami ci gaba da wadata. Ainihin, muddin za ku iya samun man da ake buƙata don tafiyar da janareta, kuna iya ci gaba da aiki da janareta.

Generator yana aiki akan hanyoyin mai kamar haka:

● Propane shine mafi yawan tushen mai don janareta. Propane yana da mafi dadewar rayuwa na tushen mai da ake samu, don haka ba lallai ne ka damu ba game da samar da janareta na rasa ƙarfi akan lokaci.

● Masu samar da iskar gas ba sa buƙatar tanki saboda suna haɗa kai tsaye zuwa layin gas ɗin ku, kuma naúrar na iya ci gaba da gudana idan layin gas ɗin yana gudana. Duk da haka, waɗannan sau da yawa ba su da amfani yayin bala'o'i, saboda ana rufe bututun iskar gas tun da farko saboda haɗarin wuta ko wasu haɗari.

● Ko da yake adadin dizal ɗin yana da yawa gwargwadon damar da za ku iya shiga kuma ku ajiye a cikin tanki, injinan diesel na iya zama da amfani, kuma diesel na iya yin tsada sosai.

Jeri mai zuwa ya haɗa da mafi yawan tushen mai da matsakaicin lokutan gudunsu:

a) Man fetur: 3-4 hours

b) Diesel: 8-10 hours

c) iskar gas: 24 hours

d) Propane: 10-12 hours

Har yaushe janareton zai kasance?

 yi amfani da janareta.jpg

 Yi amfani da Generator

Lokacin da yazo da tsawon rayuwar janareta, masana'anta sun ba da tabbacin tsawon lokacin da samfurin zai yi aiki da ainihin adadin shekarun da za ku iya amfani da shi.

Generators yawanci suna zuwa tare da iyakataccen garanti na shekaru 2 ko 3. Don haka za ku iya amfani da su -- muddin kun bi umarnin masana'anta - na aƙalla tsawon wannan lokaci.

A zahirin gaskiya, duk da haka, mai yuwuwa janaretonka ya daɗe. Yayin da wannan ya dogara da samfurin da matsakaicin nauyi, yawancin janareta masu ɗaukar nauyi suna gudana tsakanin sa'o'i 10 zuwa 20000.

Don haka, alal misali, idan kuna amfani da janareta kawai sa'o'i 500 a shekara, yana iya ɗaukar shekaru 20 zuwa 40. Wannan yana ɗauka cewa kuna mai da shi lokacin da kuke buƙata, kula da shi akai-akai, da sauransu.

A gefe guda, idan kuna gudanar da rumbun abinci kuma kuna buƙatar kunna janareta 8 hours a rana, kwanaki 7 a mako, yana iya ɗaukar shekaru kaɗan kawai, sannan kuna buƙatar maye gurbinsa.

Tsawaita rayuwar janareta ta hanyar kulawa

Kulawa na iya yin tasiri mai mahimmanci akan lokacin gudu na kowane janareta, ta yadda zai tsawaita rayuwar kayan aiki. Don haɓaka tsawon rayuwar janareta, gwada bin waɗannan shawarwarin kulawa:

Guda janareta aƙalla sau ɗaya a mako don kula da injin. Gudun tsarin na rabin sa'a a kowane mako yana ƙara sa'o'i 26 kawai na amfani a kowace shekara ta hanyar kulawa.

A duk lokacin da aka yi amfani da janareta na jiran aiki don samar da wutar lantarki a gidanku, yana da kyau a rufe shi lokaci-lokaci kuma a bar injin ya huce. Duba man inji kuma ƙara mai kamar yadda ake buƙata. Kula da janareta kowane wata da bayan kowane dogon amfani. Kulawa na yau da kullun na janareta jiran aiki ya haɗa da:

● Tsaftace wurin da babu shara.

● Duban mai da matakan sanyaya.

● Duba baturin.

● Gwajin cajar baturi.

● Kiyaye duk wata haɗin waya mara tsaro.

Shirya ƙwararrun ƙwararrun shekara-shekara don janareta na jiran aiki. Masu sana'a za su duba da kuma gyara tsarin asali don tabbatar da aiki mai kyau.

Tukwici na ceton mai

Kuna iya tsawaita lokacin aiki na janareta ta hanyar yin ƴan abubuwa masu sauƙi na ceton wuta. Idan janaretan ku yana amfani da ƙarancin man fetur, za ku yi amfani da janareta na tsawon lokaci kafin ku buƙaci cikawa. Ga wasu matakai masu sauƙi da za ku bi.

a) Rufe kofofi da tagogi yayin amfani da kwandishan

Ɗaya daga cikin muhimman abubuwan da za ku iya yi don rage yawan amfani da man fetur shine tabbatar da cewa janaretonku baya aiki fiye da yadda ya kamata. Za ku yi mamakin yadda mutane da yawa ke sarrafa AC ɗin su akan janareta amma suna buɗe ƙofar gida.

Ta hanyar tabbatar da cewa kun rufe tagoginku da kofofinku gwargwadon yiwuwa yayin gudanar da na'urar sanyaya iska, za ku rage lokacin gudu da adadin man da ake amfani da su don yin sanyi.

b) Sanya fitilun LED

Wani abu kuma da zaku iya yi shine canza hasken ku zuwa LEDs. Fitilar LED suna amfani da ƙarancin kuzari fiye da kwararan fitila kuma suna rage ƙarfin da ake buƙata don kunna fitilun ku.

c) Kula da janareta

Kula da janareta na yau da kullun zai kuma tabbatar da cewa yana aiki yadda ya kamata, kuma zaku iya rage yawan amfani da mai ta hanyar canza matattara, filogi, da sauransu.

d) Rage nauyin janareta

Rage nauyi a kan janareta wata hanya ce ta adana man fetur. Yana nufin tafiyar da kayan aiki da wutar lantarki kawai da suke da su. A cikin RVs da yawa, ana iya amfani da propane don sarrafa firiji da injin ruwa, kuma janareta yana jan ƙasa lokacin da kuka canza tushen mai zuwa wani.

e) Ƙara hasken rana don taimakawa lodin lantarki

hasken rana.jpg

Solar Panel

Ɗaya daga cikin abubuwan da ke samun karɓuwa a cikin RVs shine shigar da hasken rana. Wutar hasken rana yana da kyau saboda kuna iya cajin baturin ku da gudanar da kayan aikin baturi ba tare da kashe mai ba, haka nan za ku iya amfani da wannan ƙarfin don rage wattage ɗin da kuke zana daga janareta.

FAQs

1) Za ku iya sarrafa janareta dare daya?

Ee, muddin kuna ɗaukar matakan da suka dace don amincin janareta. A baya mun bayyana cewa ya kamata a gudanar da janareta na kimanin sa'o'i 12-18 yayin daukar matakan tsaro masu dacewa. Kar a taɓa mayar da abinci, kuma koyaushe amfani da injin gano carbon monoxide.

2) Har yaushe za ku iya gudanar da janareta akan RV ɗin ku?

Suna iya aiki akan samar da mai, kamar sauran janareta.

Yawancin su suna amfani da man fetur, diesel, ko propane. Idan kuna amfani da dizal, kuna buƙatar amfani da tushen mai iri ɗaya don janareta da gidan ku don gujewa rudani. Diesel na iya samar da ƙarfi fiye da propane, don haka yana da fa'ida.

Yawancin waɗannan janareta na iya ƙone galan 18 na man fetur a cikin sa'o'i 24, don haka kuna buƙatar samun man fetur don RV ɗin ku. Yawancin lokaci suna aiki na kimanin sa'o'i 24, bayan haka man fetur da kulawa zai zama mahimmanci.

3) Shin za ku iya zabar janareta a matsayin babban tushen wutar lantarki?

A yayin da aka yi asarar wutar lantarki, ana gina janareta na jiran aiki don bayar da madadin wutar lantarki.

Yin amfani da janareta azaman tushen wutar lantarki na farko zai iya zama mai tsada a gare ku saboda tsadar canza LP zuwa wutar lantarki.

4) Menene ke sa janareta mai ɗaukuwa baya daɗewa?

Za kuma ku ga cewa janareta masu ɗaukar nauyi suna buƙatar kulawa akai-akai saboda man fetur ɗinsu. Wannan ya sa ba ya daɗe, to. Idan ka ci gaba da gudanar da janareta mai ɗaukuwa na dogon lokaci, ko da yana da tsarin sanyaya, a ƙarshe zai gaza.

Ana neman siyan janareta?

Zaɓin janareta daidai zai iya zama da wahala. Lokacin kwatanta janareta masu ɗaukuwa da jiran aiki, ƙila ka yi mamaki ko yana da daraja saka hannun jari a janareta na jiran aiki maimakon mai ɗaukuwa. Za a iya zaɓar cikakkiyar janareta a gare ku da gidan ku tare da taimakon ƙungiyar ƙwararrun janareta, waɗanda ke da duk mahimman ilimi da ƙwarewa.

Raba:
BISON kasuwanci
Zafafan Blogs

TINA

Ni mai sadaukarwa ne kuma mai ƙwazo daga BISON, kuma ina nan don raba gwaninta mai yawa. Bayar da ku don karɓar shawarar ƙwararrun mu da sabis na abokin ciniki mara misaltuwa.

shafi mai alaka

Sami kowane irin ilimi daga ƙwararrun masana'antar China

Generator yana aiki na ƴan daƙiƙa kaɗan sannan ya tsaya (Yadda ake gyarawa?)

Shin janareta naku yana aiki na ƴan daƙiƙa kaɗan sannan ya tsaya? Kar ku damu, mun rufe ku. Karanta wannan sakon don sanin dalilai da kuma yadda za a gyara wannan matsala.

Yadda ake tsabtace wutar janareta mai ɗaukuwa

Akwai hanyoyi da yawa don yin hanyoyin tsabtace wutar janareta mai ɗaukar nauyi. Karanta wannan sakon don jin yadda.

Farautar Janareta da Ƙarfafawa: Ci gaba da Ƙarfi

A cikin wannan sakon, za mu tattauna kuma za mu bi ta kan mafi yawan abubuwan da ke haifar da hauhawar janareto da farauta a cikin janareta, da kuma hanyoyin da za a iya magance su.

samfur mai alaƙa

Quote high quality kayayyakin daga sana'a China factory