MON-JUMA 8AM - 5PM

(86) 159 6789 0123

SAMUN SHIGA
Gida > Blog >

Yadda ake matsa sarkar chainsaw

2023-01-09

Yadda ake matsa sarkar chainsaw

Chainsaw na'ura ce ta dogara da itace wacce ke da santin jagorar madauki. Yana aiki da kyau lokacin da sarkar ta dace akan tsagi kuma baya fitowa, komai gudun.

Sarkar na iya, duk da haka, ta tsawaita kuma ta zama sako-sako saboda ci gaba da amfani, ƙarin damuwa, da gogayya. Bugu da ƙari, kasancewa mai haɗari, sarƙar sarƙar chainsaw na iya ba da yanke mara kyau. Yin amfani da yawa na iya sa sarƙar chainsaw ta sassauta da sauri.

BISON Chainsaw

BISON Chainsaw

Ana tilasta wa mutane yin ƙarin matsin lamba lokacin yankan itacen lokacin da sarkar ba ta dace da kyau a sandar jagora ba. Ƙarin matsa lamba yana nufin ƙarin makamashi yana fitar da mai amfani, kuma yanke ya rasa daidaito.

Tsare sarkar sarƙar sarƙar sarƙoƙi yana da sauƙi isa ga duk wanda ke da ƙarancin ƙwarewar kayan aiki don sarrafa tare da jagorar da ta dace.

Yawancin samfuran suna da tsari iri ɗaya na ƙarfafawa, kuma kaɗan sun bambanta. Koyaya, masu amfani za su iya ɗaure sarƙoƙin sarƙoƙi na sarƙoƙi tare da bayanan da ake buƙata.

Me yasa sarkar chainsaw mai dacewa take da mahimmanci?

Samun sarkar chainsaw mai dacewa ba zaɓi bane amma buƙatu don yankewa mai aminci da tsafta. Don bincika idan sarkar ku ta kwance, kalli sarkar don ganin ko wasu sassa sun fito daga sandar jagora lokacin rataye da yardar rai kuma a hutawa.

Har ila yau, akwai matsala cewa sarkar tana daurewa sosai a kan sandar jagora, domin ba ta barin sarkar ta jujjuya sosai. Idan ka ja sarkar, kuma ba ta motsa ba, ka san ta matse ta. Ta hanyar riƙe wani ɓangare na sarkar da nisantar da shi daga sandar jagora, Hakanan zaka iya tantance ko sarkar ta yi matsewa. 

Matakai don ƙara sarkar chainsaw?

Ana buƙatar matakai masu sauƙi da ƙananan saitin kayan aiki don ɗaure sarkar sarƙar sarƙoƙi. 

Hakazalika, kowa zai iya ɗaure sarka a cikin minti kaɗan idan ya bi hanyar da ta dace. Bugu da ƙari, kawai kayan aikin da ake buƙata su ne na'urar sarƙaƙƙiya, screwdriver mai lebur, ko wrench.

1. Shiri

Tsaro yana da mahimmanci yayin amfani da kayan aikin wuta tare da sassa masu mahimmanci kamar chainsaws. Don tabbatar da cewa babu wata yuwuwar wutar lantarki da ke zuwa chainsaw, kashe wutan kuma cire tartsatsin wayoyi. 

Ko da yake an saki sarkar, haƙoran har yanzu suna da kaifi mai haɗari. Saka safofin hannu masu kauri don kare hannayenku kafin taɓa sarkar.

2. Duba hutu

Wasu chainsaws suna da tasha akan faranti na gefe, don haka yakamata ku ɗauki ƙarin mataki kafin ƙarawa. Idan an ɗora birki akan farantin gefe, buɗe birkin. Yanzu zaku iya sarrafa goro ba tare da shamaki ba.


3. Sake goro

Sanda goro yana tabbatar da sandar zuwa farantin gefe, yana kiyaye sandar ba tare da la'akari da matsa lamba ba. Nemo sandar goro a ƙarƙashin hannun kuma sassauta shi da ƙarfi.

Yana ba da izinin sandar jagora don motsawa sama da ƙasa lokacin da sandar goro ta kwance. Hakanan yana ba da damar mashaya don ci gaba don yin ɗaki don daidaita sarkar.

Daidaita Sarkar Chainsaw<

Daidaita Sarkar Chainsaw

4. Daidaita dunƙule tensioning

Ƙunƙarar tashin hankali, wanda za'a iya ƙarfafawa da sassautawa kamar yadda ya cancanta, yana daidaita tashin hankali a cikin sarkar. 

Anan, ƙara ƙararrawa don ƙara tashin hankali akan sarkar kuma rage shi. Wannan dunƙule mai tayar da hankali yana gefen sandar jagora. Sukullun yawanci suna da kai mai lebur kuma ana ajiye su kusa da panel. 

Don ƙara sarkar, yi amfani da screwdriver mai lebur. Ta hanyar matsar da dunƙule ɗan ƙarami a cikin kwatance biyu, zaku iya tabbatar da cewa yana juyawa a daidai matsayin. 

Daidaita dunƙule tashin hankali yana jan memban sarkar da ke cikin ɗakin ɓangaren gefe. Lokacin da dunƙule ya ƙara, yana bayyana kamar girman sarkar ya ragu. 

5. Duba tashin hankali

Ɗauki sarƙar kuma cire ta daga sandar don ganin ko ta matse sosai. Kuna iya ci gaba zuwa mataki na gaba idan kun cimma matsatsin da ake so.

6. Gyara sandar goro

Da zarar an sami matsewar da ake so, mataki na gaba shine a gyara goro na jagora da aka saki a baya.

Da farko, ɗaga tip ɗin jagorar kaɗan, don kada ku kulle shi a wuri mara kyau. Na gaba, yi amfani da ƙarshen soket na ƙulle-ƙulle don ƙarfafa goro har sai sanda ya zauna da ƙarfi kuma ba zai sake motsawa ba.

Duba Sarkar Chainsaw

Duba Sarkar Chainsaw

7. Gwada chainsaw

Gwaji yana da mahimmanci don tabbatar da cewa kuna da madaidaicin tashin hankali da matsayin sandar jagora.

Da farko, kunna sandar jagora ta hanyar toshe shi cikin wuta da haɗa wayoyi masu walƙiya. Na gaba, yi amfani da chainsaw don yanke ɗan ƙaramin itace. Duba don baƙon sautuna da rawar jiki waɗanda ke nuna sako-sako da kwayoyi ko sassa.

Matse duk wani sako-sako da goro kuma ku ji daɗin chainsaw.

FAQs

1) Me yasa sarƙar sarƙar ɗina ke sassautawa da sauri?

Ɗaya daga cikin dalilan da aka fi sani da sarkar chainsaw na iya sassautawa da sauri shine lalacewa da tsagewa daga lokaci da amfani. Idan kana da tsohuwar chainsaw, za ka lura cewa sarkar takan zo sako-sako saboda sawa a kan sarkar da sprockets. Wannan kuma yana faruwa da sabbin sarƙoƙi waɗanda har yanzu ba a yi amfani da su ba tukuna. Sabbin sarƙoƙi za a buƙaci a ƙara ƙarawa akai-akai yayin da suke shimfiɗa da yawa a lokutan farko da aka yi amfani da su. Wannan shine lokacin "gudu" don sarkar ku.

Wani dalilin da zai iya sa sarkar chainsaw ta sassauta da sauri shine zafi. Lokacin aiki, sarkar tana fuskantar babban matsi da gogayya. Tashe-tashen hankula yana tasowa ne daga kayan tsinke kamar itace. Tsayawa da matsa lamba suna sanya sarkar da jagorar zafi sosai, wanda ke faɗaɗa ƙarfe. Bayan yin amfani da chainsaw, karfe zai yi sanyi kuma ya koma ƙarami, amma sarkar za ta kasance a kwance.

Idan kun yi komai daidai kuma sarkar chainsaw har yanzu tana kwance, kuna iya samun ƙarin matsalolin inji a hannunku. A wannan yanayin, jin kyauta don tuntuɓar mai samar da kayan aiki mai inganci don taimako.

2) Shin za ku iya hana sarkar sarkar ku daga mikewa?

Abin takaici, ba za ku iya dakatar da sarkar chainsaw daga mikewa cikin lokaci ba. Sarkar ku tana canzawa koyaushe tare da amfani; Matsayin canji ne kawai ya bambanta. Za ku lura da babban bambanci lokacin da kuka fara samun sabon chainsaw da sarkar ku saboda zai shimfiɗa da yawa. Bayan sarkar ta ɗan yi ƙasa kaɗan, tazara tsakanin lokacin da kuke buƙatar kwance sarkar zata fi girma. Lokacin da sarkar ta yi yawa kuma ta gaji da yawa, yana buƙatar ƙara ƙarawa.

Saboda canje-canjen akai-akai, yana da mahimmanci don duba sarkar sarkar akai-akai kafin amfani da chainsaw. Yana da kyau ka bincika duk lokacin da kake amfani da chainsaw. Sanya shi wani bangare na shirye-shiryenku na yau da kullun don samun mafi kyawun chainsaw yayin ɗaukar matakan tsaro masu dacewa.

3) Yaya ya kamata sarkar chainsaw ta kasance mai tsauri?

Mutane da yawa suna buƙatar koyan yadda ya kamata sarkar sarƙar ta kasance mai tsauri kuma wani lokacin maɗaure sarkar. Madaidaicin tashin hankali na sarkar chainsaw shine lokacin da ya dace da kyau akan sandar jagora.

Ɗauki sarkar kuma cire shi daga mashaya. Ya kamata ya ɗan shimfiɗa kaɗan, amma sashin sarkar ya kamata ya tsaya akan sandar jagora. Wannan matsayi yana nuna cewa sarkar tana da ƙarfi sosai.

4) Sau nawa ya kamata ku danne sarkar ku?


Ya dogara da sau nawa kuke amfani da chainsaw. Misali, sa'o'i 4 na ci gaba da aiki na iya buƙatar ka ƙara sarkar har sau 3.

5) Me yasa chainsaw ke shan hayaki?

Chainsaw mai shan taba na iya haifar da ƙarin matsa lamba akan sandar jagora, haifar da yanke. Sake-saken chainsaw na iya haifar da matsa lamba mai yawa akan sandar kuma ya haifar da sarkar hayaki.

Kammalawa

Chainsaws kayan aikin wuta ne masu ƙarfi. Ko da yake akwai ƙarin samfura masu amfani da baturi a yanzu, da yawa har yanzu suna aiki akan man fetur ko dizal kuma suna haifar da ƙararrawa yayin aiki. Yin aiki ɗaya yana buƙatar ƙarfin jiki da kulawa ga aminci. Lokacin da sarkar sarkar ta yi sako-sako da yawa, ana samun karuwar hadarin da sarkar ta harbawa baya ko kuma sarkar ta fadi, dukkansu na iya haifar da rauni.

Gabaɗaya, masu amfani yakamata su duba tashin hankali na sarkar kafin amfani da zato da akai-akai yayin amfani. Da zarar kun ƙware tsarin ƙara sarkar, wanda ba zai ɗauki fiye da ƴan mintuna ba, kawai kayan aikin da za ku buƙaci shine abin ƙara.

Duk da haka, ƙaddamar da sarkar ba maganin sarkar ba ne. A tsawon lokaci, yawanci watanni na amfani mai nauyi, sarkar ta ƙare, kuma ruwan wukake ya ƙare. Lokacin da kuka fara ƙara sarkar ku sau biyu sau da yawa kamar yadda kuka yi da sabuwar sarkar, yana iya zama lokacin sabon sarkar.Raba:
vibian

VIVIAN

Ni mai sadaukarwa ne kuma mai ƙwazo daga BISON, kuma ina nan don raba gwaninta mai yawa. Bayar da ku don karɓar shawarar ƙwararrun mu da sabis na abokin ciniki mara misaltuwa.

BISON kasuwanci
Zafafan Blogs

shafi mai alaka

Sami kowane irin ilimi daga ƙwararrun masana'antar China

Yadda ake matsa sarkar chainsaw

Wannan shine cikakken jagora game da yadda ake ƙara sarkar chainsaw. Anan zaku sami umarnin mataki zuwa mataki don ƙara sarkar chainsaw.

lantarki vs gas chainsaw

Koyi kwatanta gefe da gefe na lantarki da sarƙoƙin mai. Wannan zai taimake ka ka zaɓi madaidaiciyar chainsaw don bukatun ku. Mu fara.

Daban-daban na chainsaws

Koyi game da nau'ikan chainsaws daban-daban da amfaninsu don aikace-aikace daban-daban. Karanta wannan jagorar zai taimake ka ka zaɓi nau'in chainsaw daidai don aikinka.

samfur mai alaƙa

Quote high quality kayayyakin daga sana'a China factory